เพื่อการพัฒนาการอย่างมีหลักการณ์ และเพื่อต่อยอดสู่การเป็นบ่มเพาะนักกอล์ฟเยาวชน นายอนันต์ เผือกพิบูลย์ ผู้จัดการสำนักงานส่งเสริมกีฬา บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ได้ให้การต้อนรับ นายอำนาจ ป่านเเก้ว ผู้จัดการสนามกอล์ฟหลวงหัวหิน เเละน้องๆนักกีฬาเยาวชน ทีมกอล์ฟสิงห์พัฒนาหัวหิน เยี่ยมชมการทำงานที่ สิงห์ ออล ไทยแลนด์ กอล์ฟ เซนเตอร์ (Singha All Thailand Golf Center) เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม 2567 ที่ผ่านมา
![](https://mono29.com/app/uploads/2024/03/S__52961325-1024x576.jpg)
การเดินทางมาเยี่ยมชมในครั้งนี้ เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาน้องๆเยาวชนของทีมกอล์ฟสิงห์พัฒนาหัวหิน โดยมี โปรเปิ้ล ษาริณี เล็กสุวรรณ โปรส้ม รุ่งทิวา ศุภมิตรศิริ พร้อมด้วยเหล่าบรรดานักกอล์ฟรุ่นพี่ ร่วมนำน้องๆมาเยี่ยมชม ความทันสมัยของ สิงห์ ออล ไทยแลนด์ กอล์ฟ เซนเตอร์ (Singha All Thailand Golf Center) ที่เป็นเหมือนศูนย์การเรียนรู้กีฬากอล์ฟอย่างมีมาตรฐาน ในฐานะที่ สิงห์ เป็นผู้อยู่เบื้องหลังวงการกีฬากอล์ฟมายาวนาน ทั้งสนับสนุนผลักดันดูเเลนักกีฬาเเละทีมกอล์ฟสิงห์พัฒนาหัวหิน มาอย่างต่อเนื่อง พร้อมจะพัฒนาวงการกีฬาไทยต่อไปอย่างยั่งยืน
![](https://mono29.com/app/uploads/2024/03/S__52961326-768x1024.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2024/03/S__52961327-1024x723.jpg)
นายอนันต์ เผือกพิบูลย์ ผจก.สำนักงานส่งเสริมกีฬา บ.บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ร่วมถ่ายภาพกับ นายอำนาจ ป่านเเก้ว ผจก.สนามกอล์ฟหลวงหัวหิน เเละน้องๆเยาวชนทีมกอล์ฟสิงห์พัฒนาหัวหิน ที่มาดูงานที่ สิงห์ ออล ไทยแลนด์ กอล์ฟ เซนเตอร์ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม 2567 ที่ผ่านมา