ราชัน ONE มวยไทยรุ่นฟลายเวต (135 ป.) “รถถัง จิตรเมืองนนท์” ประกาศลาบวชเข้าสู่ร่มกาสาวพัสตร์เพื่อทดแทนคุณพ่อแม่และครูบาอาจารย์ หลังจบภารกิจในศึก ONE FIGHT NIGHT 6 ที่จะจัดขึ้นที่ อิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี ในวันเสาร์ที่ 14 ม.ค.66
เมื่อเร็ว ๆ นี้ “รถถัง” ได้ประกาศผ่านเพจเฟซบุ๊ก รถถัง จิตรเมืองนนท์ ว่าได้ฤกษ์อุปสมบทเพื่อทดแทนบุพการีที่วัดอินทาราม อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี โดยมี สมจิตร แว่นแก้ว หัวหน้าค่ายเมืองจิตรเมืองนนท์ รับเป็นเจ้าภาพ โดยพิธีอุปสมบทจะมีขึ้นในวันเสาร์ที่ 21 ม.ค. 66 โดยเจ้าตัวเผยว่า
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/12/321449623_1289099134967900_4903669915436167924_n-1024x732.jpg)
“ผมก็ตั้งใจมานานแล้วครับ แต่ก็ติดนั่นติดนี่มาตลอด จนตอนนี้ ผมอายุเข้าเบญจเพสแล้ว ก็คิดว่าถึงเวลาแล้ว ก็อยากตอบแทนคุณพ่อแม่ด้วย ผมตั้งใจว่าหลังจบศึก ONE เดือนม.ค. ปีหน้า ก็จะบวชเลย ก็ตั้งใจจะบวชประมาณสองสัปดาห์ครับ”
หลังจากที่ “รถถัง” สามารถลงป้องกันตำแหน่งแชมป์โลก ONE มวยไทย รุ่นฟลายเวต จาก “โจเซฟ ลาซิรี” ราชันรุ่นสตรอว์เวต (125 ป.) ได้สำเร็จ สร้างสถิติครองบัลลังก์เป็นสมมัยที่ 5 เขาก็ตัดสินใจข้ามมาตะลุยสายคิกบ็อกซิ่งโดยมีเป้าหมายล่าเข็มขัดเสนที่สอง
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/12/OFN6-1-1200x1200-1-1024x1024.jpeg)
ครั้งนี้ “รถถัง” ถูกประกบคู่กับ “แดเนียล พูแอร์ตัส” นักชกจากเมืองกระทิงดุ ซึ่งถือเป็นการกลับมาขึ้นสังเวียน ONE ของนักมวยซุปตาร์ต่อหน้าแฟนกีฬาชาวไทยในรอบหลายปี โดยจะมีถ่ายทอดสดการแข่งขันในช่วงไพรม์ไทม์อเมริกาซึ่งตรงกับช่วงเช้า 08.00 น. ของวันเสาร์ที่ 14 ม.ค.66
นอกจากศึกคิกบ็อกซิ่งของ “รถถัง” แล้วยังมีตัวแทนนักกีฬาชาวไทยอีก 3 รายร่วมเสิร์ฟความมันในศึกแรกฉลองศักราชใหม่ของ ONE ครั้งนี้ด้วย ได้แก่ “ซุปเปอร์บอน สิงห์มาวิน” “ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9” และ “แสตมป์ แฟร์เเท็กซ์”
แฟน ๆ สามารถติดตามความคืบหน้าและโปรแกรมการแข่งขันเต็มของศึก ONE FIGHT NIGHT 6 ได้ที่ เฟซบุ๊ก ONE Championship Thailand, อินสตาแกรม ONEChampTh และเว็บไซต์ www.onefc.com โดยสามารถจองบัตรเข้าชมที่ อิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี วันนี้ในราคาเริ่มต้น 150 บาท รีบจองก่อน ได้ที่นั่งชัดถนัดตาก่อน คลิกที่ลิงก์นี้ bit.ly/OFN6BKK