วันนี้ (21 มิถุนายน 2566) นายสุกฤษฎิ์ เทียงแก้ว ผู้อำนวยการสำนักงาน ป.ป.ช. ประจำจังหวัดสมุทรปราการ พร้อมด้วยกลุ่มงานป้องกันการทุจริต กลุ่มงานปราบปรามการทุจริต ร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลเปร็ง ตรวจสอบเบื้องต้นโครงการจ้างก่อสร้างศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก หมู่ที่ 4 ตำบลเปร็ง อำเภอบางบ่อ จังหวัดสมุทรปราการ หลังจากการสื่อสังคมออนไลน์มีการตั้งข้อสังเกต พบเห็นอาคารศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในพื้นที่ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ ใช้งบก่อสร้างเกือบ 10 ล้าน เห็นว่าสร้างเสร็จตั้งแต่ปลายปี 63 แต่ปัจจุบันกลับถูกปล่อยทิ้งร้าง ไม่มีการเปิดใช้งาน
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/06/347405403_649855253854844_210216337809477493_n-1024x768.jpg)
นายสุทิน แก้วธนมนตรี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเปร็ง ให้ข้อมูลว่า โครงการก่อสร้างศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก หมู่ที่ 4 เป็นโครงการต่อเนื่อง มีการก่อสร้างหลายส่วน ในส่วนอาคารได้ดำเนินการแล้วเสร็จ ส่วนที่เหลืออยู่ระหว่างดำเนินการ เหตุที่ยังไม่สามารถเปิดใช้งานได้ เนื่องจากต้องรอให้แล้วเสร็จทุกส่วนก่อน เพื่อความปลอดภัยของเด็กเป็นสำคัญ ซึ่งคาดว่าจะดำเนินการแล้วเสร็จภายในปีนี้
ทั้งนี้ สำนักงาน ป.ป.ช. ประจำจังหวัดสมุทรปราการ ประสานขอเอกสารหลักฐานที่เกี่ยวข้องกับโครงการดังกล่าวจากองค์การบริหารส่วนตำบลเปร็ง เพื่อทำการตรวจสอบและติดตามความก้าวหน้าของการก่อสร้างโครงการดังกล่าวต่อไป
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/06/347443893_649855193854850_7255943911987934301_n-1024x768.jpg)
ที่มา – สำนักงาน ปปช ประจำจังหวัดสมุทรปราการ