KEY :
- พลเอกประยุทธ์ พร้อมสมาชิกพรรครวมไทยสร้างชาติ ได้เดินทางไปกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ 3 วัดในพื้นที่กรุงเทพมหานคร
- ประชาชนในพื้นที่ได้ให้การต้อนรับ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ด้วยการมอบดอกไม้และขอถ่ายรูปมากมาย
- ย้ำให้เลือกเบอร์ผู้สมัครของพรรคในแต่ละเขต และเลือกเบอร์ 22
…
วันนี้ (14 เม.ย. 66 พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ประธานคณะกรรมกำหนดแนวทางและยุทธศาสตร์พรรครวมไทยสร้างชาติ (รทสช.) พร้อมสมาชิกพรรครวมไทยสร้างชาติ ได้เดินทางไปกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ วัดพิชยญาติการาม วรวิหาร (วัดพิชัยญาติ), วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร เขตบางกอกใหญ่ และ วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร เขตบางกอกน้อย เพื่อความเป็นสิริมงคลเนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/04/341181613_1970248616650486_736971085274105037_n-1024x681.jpg)
ระหว่างการเข้ากราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประชาชนในพื้นที่ได้ให้การต้อนรับ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ด้วยการมอบดอกไม้และขอถ่ายรูปมากมาย โดยระหว่างทักทายประชาชนได้ย้ำให้เลือกเบอร์ผู้สมัครของพรรคในแต่ละเขต และเลือกเบอร์ 22 ก่อนจะทำสัญลักษณ์ Y2K และสัญลักษณ์เบอร์ 22 เบอร์ของพรรค
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/04/341209903_1024098101958748_2661383187866706468_n-1024x681.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/04/341296880_1542832006240576_6316665823092095724_n-1024x681.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/04/341195430_1354486272068448_8856055462707664392_n-1024x683.jpg)
ภาพ – กฤติกร จิตติอร่ามกูล