KEY :
- วานนี้พรรคประชาธิปัตย์ จัดงาน “รวมพลังประชาธิปัตย์ กทม.” เปิดตัวเปิดตัวว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.กรุงเทพมหานคร 33 เขต
- ‘จุรินทร์’ ระบุ พรรคประชาธิปัตย์ พร้อมสำหรับคนกทม. ทั้งคนและนโยบายและจุดยืนของพรรคที่ยั่งยืนที่สุด
- ย้ำพร้อมสำหรับคนกทม. ทั้งคนและนโยบายและจุดยืนของพรรคที่ยั่งยืนที่สุด และไม่เอาการเมืองที่ซื้อสิทธิ์ขายเสียง
วานนี้ (6 มี.ค. 66) พรรคประชาธิปัตย์ นำโดยนายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ หัวหน้าพรรค ได้จัดงาน “รวมพลังประชาธิปัตย์ กทม.” เปิดตัวเปิดตัวว่าที่ผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร กรุงเทพมหานคร 33 เขต ณ อาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่น)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/03/334129087_137453542313805_6236322236182861137_n-1024x681.jpg)
นายจุรินทร์ หัวหน้าพรรค ระบุว่า ขอบคุณคนกทม.ที่ไม่เคยทิ้งประชาธิปัตย์ จากที่ตนลงพื้นที่หลายคนบอกว่าขอโทษคราวที่แล้วไม่ได้เลือกปชป. แต่เที่ยวหน้าจะเลือกแน่นอน แปลว่าจิตวิญญาณของประชาธิปัตย์ในกทม.กำลังกลับคืนมา วันนี้ขอบอกว่าเราพร้อมสำหรับคนกทม. ทั้งคนและนโยบายและจุดยืนของพรรคที่ยั่งยืนที่สุด
นายจุรินทร์ ได้ประกาศจุดยืนของพรรค คือ 1.จะเป็นพรรคการเมืองที่ไปข้างหน้าเพื่อเป็นสถาบันการเมืองที่ยั่งยืนต่อไปในอนาคต ไม่ใช่พรรคการเมืองเฉพาะกิจที่มาแล้วไป 2.พรรคจะเดินหน้าพาประเทศไปสู่ประชาธิปไตย 3 เสาหลัก ยึดมั่นประชาธิปไตยที่มีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ประชาธิปไตยสุจริต และเป็นประชาธิปไตยที่พร้อมอิ่ม และ 3.ขอประกาศไม่เอาธนกิจการเมือง ไม่เอาการเมืองที่ซื้อสิทธิ์ขายเสียง เพราะคือต้นตอของการถอนทุนคืน การคอรัปชั่น และนำพาประชาธิปไตยไปสู่หายนะในที่สุด
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/03/330422686_710182087562075_8823761833439547239_n-1024x681.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/03/334030635_929009464802483_7757377161082289416_n-1024x681.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/03/335020388_1175549499819465_537307145493154148_n-1024x681.jpg)
ภาพ – กฤติกร จิตติอร่ามกูล