KEY :
- กองทัพบก ให้การต้อนรับ พลตรี David Neo ( เดวิด เนียว ) ผู้บัญชาการทหารบกสิงคโปร์ในโอกาสเดินทางเยือนประเทศไทยอย่างเป็นทางการ
- ร่วมกระทำพิธีตรวจแถวทหารกองเกียรติยศ ซึ่งจัดจากกองพันทหารราบ มณฑลทหารบกที่ 11
วันนี้ ( 21 พ.ย. 65 ) เวลา 10.00 น. ณ กองบัญซาการกองทัพบก พลเอก ณรงค์พันธ์ จิตต์แก้วแท้ ผู้บัญชาการทหารบก และ ผู้บังคับบัญชาระดับสูงของกองทัพบก ให้การต้อนรับ พลตรี David Neo ( เดวิด เนียว ) ผู้บัญชาการทหารบกสิงคโปร์ในโอกาสเดินทางเยือนประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ในฐานะแขกของกองทัพบก ระหว่างวันที่ 20 – 23 พฤศจิกายน 2565
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/11/316555176_1739700729765406_7346888115566269516_n-1024x684.jpg)
โดย ผู้บัญชาการทหารบก และ ผู้บัญชาการทหารบกสิงคโปร์ ร่วมกระทำพิธีตรวจแถวทหารกองเกียรติยศ ซึ่งจัดจากกองพันทหารราบ มณฑลทหารบกที่ 11 โดยมี ร้อยเอก ธนากร พรคลัง เป็นผู้บังคับกองทหารเกียรติยศ พร้อมกันนั้นได้เยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์กองทัพบกเฉลิมพระเกียรติ จากนั้นรับฟังการบรรยายสรุปการฝึกร่วมระหว่าง กองทัพบกไทย กับ กองทัพบกสิงคโปร์ ภายใต้ชื่อรหัสคชสีห์ 2022 และได้ร่วมพิธีประดับเครื่องหมายแสดงขีดความสามารถพิเศษนักโดดร่มกิตติมศักดิ์แก่คณะนายทหารที่ติดตามผู้บัญชาการทหารบกสิงคโปร์ ณ อาคารศรีสิทธิสงคราม
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/11/316424357_1739700709765408_1645640791974941438_n-1024x684.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/11/316525137_1739700759765403_902433347905832615_n-1024x684.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/11/316303475_1739700753098737_6547995099161597207_n-1024x684.jpg)
ภาพ – กฤติกร จิตติอร่ามกูล