วานนี้ (19 ส.ค.65 ) บัวขาว บัญชาเมฆ โชว์การออกอาวุธในการชกโชว์ไฟต์พิเศษกับ โคตะ มิอุระ นักชกหนุ่มชาวญี่ปุ่นขวัญใจสาว ๆ ชาวไทย ในศึกมวยไทย RWS ราชดำเนิน เวิลด์ซีรีส์ “KAT PRESENTS LEGEND OF RAJADAMNERN” ที่ เวทีมวยราชดำเนิน
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/08/300272407_1661899940878819_1118657140355471337_n-1024x682.jpg)
โดยการชกไฟต์นี้ชกกันแบบกติกาคิกบ็อกซิ่ง ท่ามกลางแฟนมวยที่เข้ามาชมกันแน่นสนามรวมถึงได้รับการติดตามจากแฟนๆชาวไทยเฉพาะสาวๆที่เฝ้าให้กำลังใจนักชกชาวญี่ปุ่นติดขอบสนาม
ทั้งนี้ในการชกยกที่ 3 บัวขาว เดินหน้ารัวหมัดใส่ โคตะ แบบไม่ยั้ง จนหลังพิงเชือก สุดท้ายกรรมการต้องยุติการชก โดยในช่วงท้าย ทั้งบัวขาว และโคตะ มิอุระ ได้เซ็นต์ชื่อของทั้งคู่ลงบนนวม และแจกให้กับแฟน ๆ ที่มาเข้าชมการแข่งขันมวยไทยในวันนี้เป็นของที่ระลึก
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/08/300442521_1661900250878788_3243622185977421612_n-1024x682.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/08/300137764_1661900257545454_1986840962724158511_n-1024x682.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/08/300220526_1661911600877653_3204982036983872073_n-1024x684.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2022/08/300558178_1661899904212156_4624156351736446981_n-1024x682.jpg)
ภาพ – ธนโชติ ธนวิกรานต์