ออรา ตัวจริงเรื่องรักษ์โลก เดินหน้าสานต่อโครงการ Aura Upcycling มอบเสื้อกีฬาให้กับน้อง ๆ กว่าหนึ่งพันตัว
“ออรา” ตัวจริงเรื่องรักษ์โลก สานต่อโครงการ “AURA Upcycling” เดินหน้าตอกย้ำพันธกิจออรา โดยการเป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยลดปัญหาขยะพลาสติก พร้อมกระตุ้นจิตสำนึกที่ดีให้คนไทยตระหนักถึงปัญหาขยะพลาสติกที่ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม ด้วยการแปลงร่างขวดพลาสติกที่ไม่ใช้แล้วให้เกิดคุณค่า เป็นเสื้อกีฬากว่า 1,000 ตัว ให้กับน้อง ๆ เพื่อสนับสนุนให้เด็กรุ่นใหม่ในสังคมใส่ใจในสุขภาพมากขึ้น
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/4-15-1024x768.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/2-21-1024x768.jpg)
โดยในครั้งนี้ พิมพิกา สิทธานุกูล Product Manager บริษัท ทิปโก้ เอฟแอนด์บี จำกัด นำทีมออราแบ่งปันเสื้อกีฬาให้กับน้อง ๆ ทั้งหมด 4 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดเชียงใหม่ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน จังหวัดเชียงใหม่ โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ จังหวัดเพชรบูรณ์ และ โรงเรียนบ้านโคกสง่า จังหวัดเพชรบูรณ์ เมื่อเร็ว ๆ นี้
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/3-17-1024x590.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/5-16-1024x836.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/6-13-1024x768.jpg)
![](https://mono29.com/app/uploads/2023/10/7-12-768x1024.jpg)